SAFU »

28Apr 2016
Christina Mwakangale
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

UKIFANYA utafiti wa harakaharaka katika maeneo yanayouza bidhaa mbalimbali utabaini kuwa, baadhi ya Watanzania wengi hawana utamaduni wa kusoma maandiko yaliyoandikwa au kuchapishwa katika...

28Apr 2016
Gwamaka Alipipi
Nipashe
Mjadala

“TUMEZOEA…. ni sehemu ya maisha yetu sasa.Ukitaka kwenda sehemu ni lazima uondoke nyumbani lisaa limoja kabla ili ufike kwa wakati unakokwenda”

27Apr 2016
Sabato Kasika
Nipashe
Mjadala

JUMATATU wiki hii Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), Prof. Juma Assad, alikabidhi bungeni ripoti ya ukaguzi ya mwaka wa fedha ulioishia Juni 30, 2015 ili ijadiliwe na wabunge...

27Apr 2016
Mashaka Mgeta
Nipashe
Mtazamo Yakinifu

JUNI 9, mwaka huu, serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Rais John Magufuli, itawasilisha makadirio ya bajeti kwa kipindi cha mwaka 2016/17 bungeni mjini Dodoma.

27Apr 2016
Elizaberth Zaya
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

KWA wanaofuatilia masuala ya kisiasa nchini, kipindi hiki ndicho hasa huwa cha hamasa kubwa kutokana na wananchi kufuatilia vikao vya Bunge; na hasa katika kipindi hiki cha sayansi na teknolojia...

26Apr 2016
Charles Kayoka
Nipashe
Mtazamo Yakinifu

NADHANI ifike wakati taasisi za serikali, zikubali kuwa sio kila utekelezaji wa jambo ndani ya sheria ni haki na halali.

26Apr 2016
Barnabas Maro
Nipashe
Tujifunze Kiswahili

NARUDIA tena kukumbusha methali ya “Mkataa kwao ni mtumwa.” Ni methali inayotukumbusha umuhimu wa kuzikumbuka asili zetu. Twapaswa kuwaonea fahari wazazi wetu au hata mataifa yetu.

25Apr 2016
Abdul Mitumba
Sema Usikike
TULIPO NA TUENDAPO

PAMOJA na serikali kuutetea, mfumo wa stakabadhi ghalani uliobuniwa takriban miaka mitano iliyopita, bado unapingwa vikali na wakulima kwa madai una kasoro nyingine za kisera zilizosababisha...

25Apr 2016
Adam Fungamwango
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

AMA kweli ukishangaa ya Mussa utaona ya firauni. Shirikisho la Soka Tanzania (TFF) limeitangaza klabu ya Mbao FC ya Mwanza kupanda Ligi Kuu kutoka kundi C la Ligi Daraja la Kwanza. Mbao sasa...

24Apr 2016
Barnabas Maro
Lete Raha
MZEE YANGA

NAPENDA mno methali za wahenga. Hawa ni wazee wa zamani ambao walijaa busara na hekima tele.

24Apr 2016
Adam Fungamwango
Lete Raha
Jicho Pevu

KAMA ingekuwa Mbeya City ndiyo ingekuwa imefungwa dhidi ya Al Ahly mabao 2-1 na kucheza kama ilivyocheza Yanga kwenye mechi nchini Misri, kwa hakika ningewapa hongera na kusema wamejitahidi.

24Apr 2016
Sabato Kasika
Nipashe Jumapili
Muungwana Lazima Nilonge

MWAKA 2014 Ofisi ya Taifa ya Takwimu iliwahi kutoa taarifa kuwa idadi ya watu wanaoishi mijini inazidi kuongezeka mara tano kutoka asilimia 6.4 kuanzia mwaka 1967 hadi kufikia asilimia 29.6 kwa...

24Apr 2016
Flora Wingia
Nipashe Jumapili
Maisha Ndivyo Yalivyo

MPENZI msomaji, katika safu hii mara nyingi nimeandika vilio vya vijana kuhusu misukosuko wanayokumbana nayo katika mahusiano. Miongoni mwao wapo wanaoanza mahusiano, wanaojipanga kujiandaa kuoa,...

Pages