SAFU »

27Aug 2017
Flora Wingia
Nipashe Jumapili
Maisha Ndivyo Yalivyo

MPENZI msomaji, leo tunaendelea na vimbwanga vyetu vya Maisha Ndivyo Yalivyo. Zoezi la bomoa bomoa pamoja na kwamba lina lengo zuri kwa serikali kuboresha miundombinu ya makazi yetu, lakini kwa...

27Aug 2017
Beatrice Shayo
Nipashe Jumapili
Muungwana Lazima Nilonge

JUKUMU la kutii katiba na kuheshimu sheria za nchi ni la kila mmoja bila kujali ni kiongozi wa wilaya, ni maarufu au tajiri wa kutisha. Hata kama ni mke wa rais mkongwe sana barani Afrika Wote...

26Aug 2017
Barnabas Maro
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

WATU ambao ni waungwana hawagombani. Methali hii hutumiwa kutukumbusha kuwa ugomvi si mzuri au haufai kwa waungwana.

26Aug 2017
Nkwazi Mhango
Nipashe
Hekaya za Mlevi wa Canada

JUZI nilitaka kuzimia baada ya kujua kuwa kumbe pamoja na tanzanite kuchimbwa Bongolaland aka Danganyika pekee, inauzwa kwa sana India na Kenya kiasi cha kuwa kaya zinazosifika kuzalisha...

24Aug 2017
Raphael Kibiriti
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

ATHARI za mabadiliko ya tabianchi nchini kwa sasa zimeshaanza kuonekana waziwazi na kama hatua za makusudi hazitachukuliwa na serikali pamoja na wadau maisha ya wananchi yataendelea kuwa rehani....

23Aug 2017
Sabato Kasika
Nipashe
Mjadala

KAMPENI hizi zilianza kama mzaha vile! Lakini kadri siku zilivyokuwa zikienda ndivyo zilikuwa zikipata umaarufu kwenye mitandao ya kijamii na kujadiliwa mara kwa mara na watu wa kada mbalimbali....

23Aug 2017
Raphael Kibiriti
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

SENSA ya Watu na Makazi ya Mwaka 2012 inaonyesha kuwa asilimia 70 ya Watanzania wote ambao idadi yao sasa ni takribani watu milioni 50 wanaishi vijijini, huku asilimia 30 wakiwa mijini.

22Aug 2017
Jenifer Julius
Nipashe
Mjadala

UKIPITA kwenye maeneo mbalimbali ya jiji la Dar es Salaam hasa majira ya asubuhi utawakuta kinamama na baba wakiuza vyakula vya aina mbalimbali kwa walaji watarajiwa.

22Aug 2017
Barnabas Maro
Nipashe
Tujifunze Kiswahili

“CHAKO ni chako, cha mwenzako si chako.” Kitu unachokiita chako ni kizuri na huweza kukufaa na una uhuru nacho kuliko cha mtu mwingine.

22Aug 2017
Christina Mwakangale
Nipashe
Maisha Ndivyo Yalivyo

UAMUZI wa Jeshi la Polisi, Kanda Maalum ya Dar es Salaam hivi karibuni kuanza operesheni ya kuwaondoa wapiga debe kwenye vituo vya mabasi ni kama umechelewa kuchukuliwa kwa sababu ulisubiriwa kwa...

21Aug 2017
Adam Fungamwango
Nipashe
Mjadala

TUMESIKIA kuwa pande mbili kati ya Azam FC na Kagera Sugar zimekaa na kukubaliana kuhusu straika Mbaraka Yusuph.

21Aug 2017
Barnabas Maro
Nipashe
Muungwana Lazima Nilonge

“MGEMA akisifiwa, tembo hulitia maji.” Kwa kawaida mgema apewapo sifa kutokana na tembo lake, badala ya kulitengeneza tembo zuri, hulitia maji akaliharibu!

20Aug 2017
Flora Wingia
Nipashe Jumapili
Maisha Ndivyo Yalivyo

MPENZI msomaji, suala la mahusiano bado ni kizungumkuti kwa vijana wengi. Wapo waliokwisha kuingia kwenye mikataba ya kuoa au kuolewa, wakabaki papokuwa kwa majeruhi ya moyoni na kimwili.

Pages